St.Joseph's Youth Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สังคมออนไลน์ของเยาวชนวัดนักบุญโยเซฟ บ้านโป่ง

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Hear I am Lord

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
??????
ผู้มาเยือน

Hear I am Lord Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Hear I am Lord   Hear I am Lord I_icon_minitimeThu Jul 02, 2009 10:09 am

เพลงนี้น้าเอ๋รู้จักตอนสมัยอยู่ที่อังกฤษ กลับมาเมืองไทยเจออีกแบบ

แต่เวอร์ชันที่ฝรั่งทำไว้แบบนี้ บอกได้คำเดียวครับว่า ...ต้องปิดห้องอยู่กลางคืนเงียบๆ คนเดียว แล้วฟัง...

ขึ้นไปข้างบน Go down
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: เพลงนี้เคยร้องในการฉลองวัดนี่นา...   Hear I am Lord I_icon_minitimeFri Jul 10, 2009 8:39 am

เพลงนี้ใช้เพลงที่น้องๆเยาวชรร้องกันในการฉลองวัดครั้งที่ผาสนมาใช้มั๊ยครับน้าเอ๋...แต่ที่น้องๆร้องไว้เป็น Version ภาษาไทย ผมว่าฟังมันคุ้นๆอยู่ครับ แต่ขอบอกว่ามันเพราะมากเลยครับ...ขอบคุณนะครับน้า..วันหลังเอามาลงเยอะๆนะคร้าบบบ. Very Happy
http://b-boyzaza.hi5.com
??????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ใช่แล้วครับ   Hear I am Lord I_icon_minitimeWed Jul 15, 2009 9:07 am

ใช่แล้ว ตอนที่พวกเราร้องกันเป็นอีกสไตล์หนึ่ง และเช่นเดียวกันกับตอนที่น้าเอ๋อยู่ที่้อังกฤษ เพลงนี้ก็ร้องกันซะเร็วสนุกไปเลย..

แต่ฟังแบบนี้แล้วซึ้งดี.. (ไปได้ลิงค์นี้มาจากเว็ปของพระคุณเจ้า ประธานน่ะครับ)

Hear I am Lord
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1